Đặt mua HTC One
Đặt mua HTC One

Trang 6/11 ĐầuĐầu ... 45678 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 51 tới 60 của 109
    Thành Viên Mới
    Thanks
    0

Re: GALAXY S2 9100G Việt Nam Đã Có Android 4.1.2 Chính Thức - Hướng Dẫn Cài Đặt [ROOT]

ai giúp em giải nén file zip "Tải về bản Rom 4.1.2 cho Galaxy S2 I9100G Việt Nam tại đây"
    em không làm dc bước này

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

Re: GALAXY S2 9100G Việt Nam Đã Có Android 4.1.2 Chính Thức - Hướng Dẫn Cài Đặt [ROOT]

em cài bản rom này có một lỗi khá khó chịu như sau:
    thỉnh thoảng khoảng 1 2 gì đó thì máy bị tắt đen thui luôn, ấn nút nguồn không lên, phải tháo pin hoặc làm như vào recovery thì máy mới khởi động lên, máy em khi dùng bản 4.0.3 của hãng thì không bị hiện tượng này? ai có thể giúp em với ạ

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

mình cũng mới up xong ,rất mượt

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

Chào Super Moderator ducvu.cellphones. Cảm ơn bạn đã giúp đỡ anh e trong thời gian qua.
    Mình cũng vừa up rom 4.1.2 cho em Galaxy S2 9100G Việt Nam chính hãng. Sau khi up xong mình dùng bình thường nhưng qua mấy giờ sử dụng (chưa hề cài thêm phần mềm gì) máy bị hiện tượng sập nguồn, mình liên tục phải khởi động lại máy bằng cách bấm giữ vào nút nguồn hoặc tháo phin ra lắp lại. Mình cũng tìm hiểu qua một số số diễn đàn công nghệ và thấy có người bị hiện tượng này và nguyên nhân là do kernel gốc và up Blazing_Kernel_v4_CWM6_MOD.zip là ok. Mình cũng đã thử tải Blazing_Kernel_v4_CWM6_MOD.zip về up như hướng dẫn nhưng hiện tượng sập nguồn không được cải thiện. Giờ mình đành quay về bản rom Stock 4.0.3 (không hề bị sập nguồn 1 lần nào kể từ khi dùng). Bạn có thể giải đáp thắc mắc này của mình và cho hướng giải quyết đc không? Xin cảm ơn!
    Link: Blazing_Kernel_v4_CWM6_MOD.zip
    https://m.box.com/view_shared/of7xau28fh3r4cn6armq

Future Avatar của ducvu.cellphones
    Thanks
    5

Quote Nguyên văn bởi vtcoma6 Xem bài viết
    Chào Super Moderator ducvu.cellphones. Cảm ơn bạn đã giúp đỡ anh e trong thời gian qua.
    Mình cũng vừa up rom 4.1.2 cho em Galaxy S2 9100G Việt Nam chính hãng. Sau khi up xong mình dùng bình thường nhưng qua mấy giờ sử dụng (chưa hề cài thêm phần mềm gì) máy bị hiện tượng sập nguồn, mình liên tục phải khởi động lại máy bằng cách bấm giữ vào nút nguồn hoặc tháo phin ra lắp lại. Mình cũng tìm hiểu qua một số số diễn đàn công nghệ và thấy có người bị hiện tượng này và nguyên nhân là do kernel gốc và up Blazing_Kernel_v4_CWM6_MOD.zip là ok. Mình cũng đã thử tải Blazing_Kernel_v4_CWM6_MOD.zip về up như hướng dẫn nhưng hiện tượng sập nguồn không được cải thiện. Giờ mình đành quay về bản rom Stock 4.0.3 (không hề bị sập nguồn 1 lần nào kể từ khi dùng). Bạn có thể giải đáp thắc mắc này của mình và cho hướng giải quyết đc không? Xin cảm ơn!
    Link: Blazing_Kernel_v4_CWM6_MOD.zip
    https://m.box.com/view_shared/of7xau28fh3r4cn6armq
    Chào bạn

Rất khó để sác định lỗi nằm ở đâu, mình không rõ bạn đang cài đặt phiên bản Android 4.1.2 của thị trường Trung Quốc, hay Pháp, nếu bạn update phiên bản của Trung Quốc, thì bạn có thể Up lại phiên bản của Pháp xem sao.

Như mình thấy thì ít người rơi vào trường hợp như của bạn, và khi update phiên bản của thị trường khác, sẽ có thể khắc phục được lỗi đó, hoặc có thể chạy lại một lần nữa xem sao.

Android nói chung có thể có những lỗi trong quá trình cài đặt phiên bản Rom, có thể lần update này sẽ khiến máy có lỗi, nhưng khi cài lại lần thứ 2 sẽ không còn những lỗi đó

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

máy của em là s2 hd l120 . em cũng vừa up lên 4.12 qua kies em dùng bản gốc . em xin hỏi bác là máy hd của em có ổn không a

Thành Viên Mới
    Thanks
    7

bản này sau khi up rom xong, ram còn bao nhiu hả mod?????? chứ bản 4.0.3 thì còn 687 ram àh T.T
    có ai xài thử chưa, cho e xin ý kiến tham khảo đi
    thanks

Thanks
    5

Quote Nguyên văn bởi kendo_vn2004 Xem bài viết
    bản này sau khi up rom xong, ram còn bao nhiu hả mod?????? chứ bản 4.0.3 thì còn 687 ram àh T.T
    có ai xài thử chưa, cho e xin ý kiến tham khảo đi
    thanks
    Bản này Ram khoảng 750mb bạn nhé, nhanh, mượt, và ổn định hơn nhiều

9. The Following User Says Thank You to ducvu.cellphones For This Useful Post:

kendo_vn2004 (16-03-2013)

Thanks
    5

Quote Nguyên văn bởi hoaquynhth88 Xem bài viết
    máy của em là s2 hd l120 . em cũng vừa up lên 4.12 qua kies em dùng bản gốc . em xin hỏi bác là máy hd của em có ổn không a
    Ổn là ổn thế nào hả bạn, bạn cứ sử dụng bình thường thôi

Thành Viên Mới
    Thanks
    7

mod cho e hỏi, sao máy tính e cài driver đầy đủ ròi, khi máy o download mode thi odin báo k nhận cổng com, nhung khởi động đt để nge gọi (trường hợp 2) thì cấm máy cáp vào máy tính, odin báo nhận cổng com màu vàng
    vậy là bị sao vậy mod????????
    cho e hỏi trong trường hợp thứ 2, có thể up rom khi chưa về download mode đc hok??????
    thanks
    Lần sửa cuối bởi kendo_vn2004; 17-03-2013 lúc 01:13 PM

Trang 6/11 ĐầuĐầu ... 45678 ... CuốiCuối