Đặt mua HTC One
Đặt mua HTC One

Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11
    -Apple- Avatar của smartphone256
    Thanks
    79

Hướng dẫn chi tiết dùng Snowbreeze 2.9.6 tạo Firmware Custom iOS 5.1.1 ( Update )

1.Đầu tiên chúng ta cần biết Custom firmware là gì?

• Tác giả iH8sn0w đã viết ra tool Sn0wbreeze chạy trên nền Window để tạo bản custom firmware.
    • Custom firmware là một dạng firmware được chỉnh sửa lại từ firmware gốc và khi restore firmware này thì iPhone sẽ không bị nâng baseband, giữ lại baseband hiện có trong iphone và có sẵn Cydia. Việc restore firmware custome này có thể áp dụng cho những người đang sử dụng Iphone Lock nếu muốn giữ baseband để thực hiện unlock bằng ultrasn0w hay sim gevey hoặc nếu ko có sim gốc nhà mạng thì restore firmware custom là một giải pháp để hackactive, có sẵn cydia mà ko phải làm gì thêm, tiết kiệm thời gian. Iphone World cũng có thể restore firmware custom nhưng bản custom này ko cần nhúng hack-active vào.

2. Yêu cầu khi restore custom firmware:

• Máy của bạn đã jailbreak
    • Phải đưa về chế độ Pwned DFU ( DFU đặc biệt ) mới có thể restore custom firmware, nếu ko sẽ bị các lỗi 16xx. Hiện nay có 2 cách để đưa máy về chế độ Pwned DFU đó là dùng iREB và redsn0w.

-Về iREB-r5 ( Download ) thì nó hỗ trợ các thiết bị sau:
    • iPhone 2G/3G/3GS/4
    • iPod 1G/2G/3G/4
    • iPad 1
    • Apple TV 2

Cách sử dụng cũng rất đơn giản, sau khi download iREB-r5, giải nén và khởi chạy chương trình, giao diện của iREB-r5 như hình dưới và bạn chỉ việc chọn thiết bị rồi tiến hành làm theo hướng dẫn

- Về redsn0w ( Download redsn0w 0.9.11b4 ), các bước thực hiện để đưa máy về Pwned DFU như sau:

Mở redsn0w 0.9.11b4 ( Run as administrator ) rồi chọn Extras

Tiếp theo chọn Pwned DFU

Tiếp theo tắt thiết bị, rồi kết nối với PC, chọn Next rồi làm theo hướng dẫn.

3. Hướng dẫn dùng snowbreeze 2.9.5 tạo custom firmware iOS 5.1.1

Update snowbreeze 2.9.5:
    • Hỗ trợ fw 5.1.1 ( 9B208 ) của iPhone 4 GSM
    • Fix lỗi location services iPhone 3GS Baseband 6.15 ( BB Ipad )

Update sn0wbreeze v2.9.6

• Added 5.0.2/9B830 Apple TV 2 untether payload.
    • Apple TV 2 users can now resize their root partition.

snowbreeze 2.9.6 hỗ trợ các firmware

• iOS 3.1.3
    • iOS 3.2.x
    • iOS 4.0.x
    • iOS 4.1
    • iOS 4.2.1 - 4.2.8
    • iOS 4.3 - 4.3.3
    • iOS 5.0.1
    • iOS 5.1.1
    • Hỗ trợ Apple TV 2 iOS 4.4.3/4.4.4/5.0.2(9B830)

Homepage: http://ih8sn0w.com/
    [B]Link Download sn0wbreeze 2.9.6: http://gbit.mirror.devkipz.us/sn0wbreeze-v2.9.6.zip

Bước 1: Sau khi download, giải nén, khởi chạy sn0wbreaeze-v2.9.4, giao diện như hình, nhấn chọn OK, rồi chọn Next (mũi tên xanh ) để tiếp tục.

Bước 2: Browse và chọn firmware cần build xong click open, đợi sn0wbreeze verify firmware bạn vừa chọn xong thì click Next

Nếu bạn ko down sẵn firmware thì chọn Download iOS Firmwares để download firmware phù hợp cho máy của bạn

Chú ý: Ở bước này nếu bạn build custom firmware cho Iphone 3GS thì nó sẽ xuất hiện yêu cầu bạn chọn Iphone của bạn là old-bootrom hay new-bootrom, nếu bạn biết iPhone của bạn là old hay new bootrom thì click chọn xong rồi click Next,nếu bạn ko biết chọn " Detect it for me " rồi click next ( rồi sau đó kết nối iphone của bạn với PC để sn0wbreeze xác nhận xem máy bạn là old hay new bootrom )

Bước 4: Chọn Expert Mode

Bước 5: Chọn General rồi click Next

Bước 6: Ở bước này bạn có thể tăng hoặc giảm root memory cho phone của bạn, và tick vào ô Activate the Iphone (Hackactive) cho iphone lock không có sim gốc nhà mạng, ko tick chọn nếu máy lock có sim gốc nhà mạng hoặc iphone world và phone của nhà mạng (VD: AT&T ở U.S v.v...) , sau đó click next

Chú ý: Ở bước này nếu là iPhone 3GS thì sn0wbreeze có hỏi là có cần nâng lên baseband 6.15 của iPad hay ko, nếu ai cần nâng thì nâng, nhưng những máy nào có baseband 5.13.04 trở xuống thì ko nên tick vào. Ngoài ra máy tính phải kết nối internet. Chọn xong thì click Next

Bước 7: Ở đây ta thấy 3 options đó là : Select Packages, Download Packages, Manage Source.

Ở Manage Source, bạn điền vào source cần add rồi chọn add

Ở Download Packages, chọn Packages cần download, ví dụ ở hình là ultrasn0w

Còn ở Select Packages là chọn file deb bạn đã tải về máy tính.

Sau khi đã thêm những source, packages cần thiết thì chọn Next

Bước 8: Chọn Build IPSW rồi click Next

Bước 10: Chờ sn0wbreeze tiến hành build custom firmware, lúc này bạn muốn chơi pacman thì chọn, ko thì chọn no thanks

Bước 11: Done! Bây giờ custome firmware vừa build xong sẽ nằm ở Desktop của máy tính, thoát sn0wbreeze để dùng iREB hoặc redsn0w tiến hành đưa máy về Pwned DFU để restore hoặc nhấn OK để đưa về Pwned DFU bằng sn0wbreeze ( Green pois0n)

Vừa rồi là bài hướng dẫn chi tiết của mình, các bạn có thắc mắc gì xin vui lòng comment lại
    Chúc các bạn build được 1 bản custom firmware ưng ý cho máy của mình
    Lần sửa cuối bởi smartphone256; 10-06-2012 lúc 06:50 PM
    ...Think Different....

2. The Following 5 Users Say Thank You to smartphone256 For This Useful Post:

anhvanftu (26-05-2012),hodung_mobile.steam (29-11-2013),InTheMix (29-05-2012),lightstarvp (15-09-2012),nlgiahuy (13-11-2012)

Thanks
    79

Re: Hướng dẫn chi tiết dùng Snowbreeze 2.9.5 tạo Firmware Custom iOS 5.1.1 ( Update )

Update snowbreeze 2.9.5:
    • Hỗ trợ fw 5.1.1 ( 9B208 ) của iPhone 4 GSM
    • Fix lỗi location services iPhone 3GS Baseband 6.15 ( BB iPad )
    ...Think Different....

Thanks
    79

Re: Hướng dẫn chi tiết dùng Snowbreeze 2.9.6 tạo Firmware Custom iOS 5.1.1 ( Update )

Update sn0wbreeze v2.9.6

• Added 5.0.2/9B830 Apple TV 2 untether payload.
    • Apple TV 2 users can now resize their root partition.

...Think Different....

Thành Viên Mới
    Thanks
    1

Re: Hướng dẫn chi tiết dùng Snowbreeze 2.9.6 tạo Firmware Custom iOS 5.1.1 ( Update )

pro oi dung iREB hay redsn0w the nao vay chi minh voi cam on nhieu!

Thanks
    79

Quote Nguyên văn bởi nlgiahuy Xem bài viết
    pro oi dung iREB hay redsn0w the nao vay chi minh voi cam on nhieu!
    iREB thì chọn devices rồi làm theo hướng dẫn
    redsn0w thì extras - pwned dfu - làm theo hướng dẫn
    ...Think Different....

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

Tiện mình hỏi luôn - mình có 1 con IP 3GS 8G IOS 4.3.5 chưa cài cydia - mình muốn lên 5.1.1 mà không có shsh - và đã thử jaibreak 4.3.5 nhưng cydia hiện lên ip màu trắng vào là bị văng ra bị luôn cả cái safari - giờ mình có thể sửa được lỗi đấy không ? . Mong bản trả lời sớm giúp mình - cảm ơn !...

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

tiện chỉ cho mình chỗ lưu SHSH 5.1.1 ở đâu để mình dowload và restore thử xem có được không ... nhà thì ở xa mang lên cellphoneS thì ngại đi - chỉ rùm mình nha . cảm ơn

Thanks
    79

Quote Nguyên văn bởi 0944689999 Xem bài viết
    Tiện mình hỏi luôn - mình có 1 con IP 3GS 8G IOS 4.3.5 chưa cài cydia - mình muốn lên 5.1.1 mà không có shsh - và đã thử jaibreak 4.3.5 nhưng cydia hiện lên ip màu trắng vào là bị văng ra bị luôn cả cái safari - giờ mình có thể sửa được lỗi đấy không ? . Mong bản trả lời sớm giúp mình - cảm ơn !...

4.3.5 thì chỉ Jailbreak tethered nên bị lỗi như bạn gặp nhé. Còn nữa bạn dùng TinyUmbrella để kiểm tra SHSH và saves. Chúc bạn vui vẻ
    ...Think Different....

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

Quote Nguyên văn bởi smartphone256 Xem bài viết
    4.3.5 thì chỉ Jailbreak tethered nên bị lỗi như bạn gặp nhé. Còn nữa bạn dùng TinyUmbrella để kiểm tra SHSH và saves. Chúc bạn vui vẻ
    Thế bây giờ cái con IP 3GS world đấy minh chưa jaibreak ... không có SHSH 5.1.1 - giờ mình muốn lên bản 5.1.1 thì lên kiểu gì - bạn chỉ rùm mình , hoặc có web nào hướng dẫn chỉ rùm cho mình với ... loay hoay 2 hôm nay chả làm đc gì . tự nhiên nhớ tới cellphoneS vào đây nhờ ae giúp đỡ .
    Cảm ơn ...

Thanks
    79

Quote Nguyên văn bởi 0944689999 Xem bài viết
    Thế bây giờ cái con IP 3GS world đấy minh chưa jaibreak ... không có SHSH 5.1.1 - giờ mình muốn lên bản 5.1.1 thì lên kiểu gì - bạn chỉ rùm mình , hoặc có web nào hướng dẫn chỉ rùm cho mình với ... loay hoay 2 hôm nay chả làm đc gì . tự nhiên nhớ tới cellphoneS vào đây nhờ ae giúp đỡ .
    Cảm ơn ...
    Ko có SHSH thì chịu ko có cách nào nhé bạn Lên 6.0.1 rôi chờ jailbreak untethered luôn bạn à
    ...Think Different....

Trang 1/2 12 CuốiCuối