Đặt mua HTC One
Đặt mua HTC One

Trang 1/20 12311 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 192
    Administrator Avatar của TungPham
    Thanks
    729

[Xperia S] Update Rom 4.0 ICS chính thức cho Sony Xperia S - Hướng dẫn dẫn root 4.0

Chào các bạn !
    Hiện tại Xperia S của chúng ta đã sẵn sàng update lên 4.0 ICS mới nhất. Điều mà chúng ta chờ đợi từ khá lâu cho siêu phẩm của Sony 2012.

Sau đây mình xin hướng dẫn các bạn cách up rom 4.0.4 chính thức cho Xperia S và cách Root máy trên bản 4.0.4

Video hướng dẫn update Android 4.0 cho xperia S :

I. Firmware 4.0 ICS cho Sony Xperia S

- Cách up Firmware 4.0 ICS cho Xperia S, chúng ta vẫn sử dụng công cụ Flashtool quen thuộc.
    - Trường hợp khác máy các bạn cũng có thể update trực tiếp qua OTA (tùy thị trường) hoặc công cụ Sony PC Companion 2.1. tuy nhiên máy bạn phải đảm bảo chưa được Unlockbootloader hoặc root, nếu không khi up sẽ bị brick máy. Nếu máy bạn đã Root, unlock Bootloader rồi thì sử dụng công cụ Flash tool để up nhé.

Hướng dẫn cách Flash Rom bằng công cụ Flashtool trên hệ điều hành Win anh em có thể làm tương tự cho ICS 4.0 Xperia S. Xem hướng dẫN sử dụng Flashtool TẠI ĐÂY.

Download bản Rom chính thức tại đây:

Cập nhật bản 4.0 mới nhất 10/2012

Xperia S - Official Sony ICS 6.1.A.2.45 {1257-3740} Generic CH

II. Root ICS 4.0.4 cho Sony Xperia S

1. Chuẩn bị các File cần thiết:

- Download Revovery hỗ trợ cho quá trình Root máy tại đây: recovery-nozomi.img

- Download File Root 4.0.4 cho Xperia S tại đây: SuperSu. Chép file này vào bộ nhớ trong của Xperia S

- Điều kiện cần: máy bạn phải được unlock bootloader trước. Tham khảo cách unlock bootlooader cho các dòng Xperia TẠI ĐÂY. Lưu ý việc unlock bootloader sẽ làm ảnh hưởng tới vấn đề bảo hành của các bạn.

2. Các bước Root hoàn chỉnh:

- Sao lưu dữ liệu của bạn cho chắc chắn.

- Down load và giải nén bộ tool ADB_fastboot cho Android TẠI ĐÂY. Pass: cellphones

- Cho file recovery-nozomi.img trên vào thư mục ADB_fastboot vừa giải nén.

- Trong thư mục ADB vừa giải nén, nhấn phím Shift+ chuột trái, hiện lên bảng chọn "open command windows here" để mở cửa sổ commandos

- Đưa máy về chế độ Fastboot bằng cách: tắt hẳn máy->giữ phím tăng âm lượng+cắm cáp USB vào máy tính.

- Thực hiện flash recovery-nozomi.img bằng cách: trên cửa sổ commandos gõ dòng lệnh

fastboot flash boot recovery-nozomi.img

- Máy sẽ boot vào trong recovery -> Thực hiện install file root SU.zip bằng cách: flash SuperSU from "SDcard".

- Sau khi quá trình flash hoàn thành, các bạn cần flash lại file kernel gốc của bản Rom ICS chính thức để máy có thể khởi động bình thường, bằng cách sau:

Giải nén file Rom đã down về, tìm và lấy file kernel.sin. Bổ sungdownload Kernel.sin Tại Đây.

Đưa máy về chế độ fastboot, sau đó mở commandos gõ lệnh sau:

fastboot flash boot kernel.sin

Vậy là xong máy bạn đã có ICS mới nhất cho Xperia S và root hoàn chỉnh.

Video hướng dẫn root cho Xperia S 4.0.4 ICS

<strong>

Video trải nghiệm giao diện android 4.0 trên xperia S và so sánh với Xperia S android 2.3

Chúc các bạn thành công !
    Lần sửa cuối bởi TungPham; 06-10-2012 lúc 10:31 AM
    Like Fanpage Sforum:
    http://www.facebook.com/Sforum.vn
    Subcribe kênh Youtube Sforum:
    http://www.youtube.com/user/SforumVn
    Dịch vụ phần mềm tại CellphoneS:
    http://cellphones.com.vn/dich-vu.html

2. The Following 5 Users Say Thank You to TungPham For This Useful Post:

BlackCat1987 (22-06-2012),HuyNL (21-06-2012),InTheMix (14-07-2012),nhatcuong_lyquocsu (25-06-2012),sss1388 (22-06-2012)

Administrator Avatar của anhvanftu
    Thanks
    247

Re: [Xperia S] Update Rom 4.0 ICS chính thức cho Sony Xperia S - Hướng dẫn dẫn Root 4.0

Good job !
    Ngày mai sẽ có video đánh giá và hướng dẫn lên Android 4.0 cho mọi người nhé

4. The Following 4 Users Say Thank You to anhvanftu For This Useful Post:

BlackCat1987 (22-06-2012),InTheMix (14-07-2012),Traicam (21-06-2012), TungPham (21-06-2012)

Thành Viên Mới
    Thanks
    3

Re: [Xperia S] Update Rom 4.0 ICS chính thức cho Sony Xperia S - Hướng dẫn dẫn root 4.0

Máy mình mua ở CPS giờ mang qua nhờ Up hộ có được ko? Mà mình tưởng root máy thì mất bảo hành :-?

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

Re: [Xperia S] Update Rom 4.0 ICS chính thức cho Sony Xperia S - Hướng dẫn dẫn root 4.0

Mình chờ official từ Sony ). Chúc các bạn root vui vẻ, cứ phải nghịch unroot cái đã ).

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

Quote Nguyên văn bởi hoangbn136 Xem bài viết
    Máy mình mua ở CPS giờ mang qua nhờ Up hộ có được ko? Mà mình tưởng root máy thì mất bảo hành :-?
    Mất bảo hành chính hãng của Sony thôi, còn nếu xách tay thì ko cần quan tâm ).

Thành Viên Mới
    Thanks
    3

Mình mua của CPS mà. Nếu root xong CPS có bảo hành cho ko :-?
    Ko dám root nên toàn phải bỏ tiền ra mua phần mềm Power AMP để nghe nhạc lossless =.=

Thành Viên Mới
    Thanks
    10

Quote Nguyên văn bởi hkda_vietnam Xem bài viết
    hướng dẫn kiểu gì ko biết @@
    up 4.0.4 nếu sử dụng Flashtool cũng tương tự gần như 2.3.7 cho Xperia S bạn nhé. Có bài hướng dẫn rất chi tiết rồi đó bạn. chịu khó đọc cơ bản đi bạn. Bạn tham khảo ngay topic đầu ngay trong box này. Chủ yếu bác chủ hướng dẫn Root bản 4.0.4 vì root X S cũng hơi phức tạp chút vì phải up lai kernel máy mới boot lên được

10. The Following User Says Thank You to nhatcuong_lyquocsu For This Useful Post:

BlackCat1987 (22-06-2012)

Steam CellphoneS Avatar của BlackCat1987
    Thanks
    710

Cậu cứ mang qua cửa hàng bên mình sẽ hỗ trợ việc Up firmware và Root cho cậu nhé. Với dòng Xperia S thì vẫn bảo hành cậu nhé
    Quote Nguyên văn bởi mrpuppy Xem bài viết
    Mình chờ official từ Sony ). Chúc các bạn root vui vẻ, cứ phải nghịch unroot cái đã ).
    Vậy chắc cậu phải chờ từ bây giờ đến cuối tháng mới có rồi
    Mình mua của CPS mà. Nếu root xong CPS có bảo hành cho ko :-?
    Ko dám root nên toàn phải bỏ tiền ra mua phần mềm Power AMP để nghe nhạc lossless =.=
    Ko cậu ạ, vẫn bảo hành bình thường nhé
    Quote Nguyên văn bởi hkda_vietnam Xem bài viết
    hướng dẫn kiểu gì ko biết @@
    Cậu có thể tham khảo ở đây để biết thêm về cách flash firmware nhé
    http://sforum.vn/threads/305-Xperia-...ootloader.html

Super Moderator Avatar của sss1388
    Thanks
    90

Bác Tùng xem lại đường dẫn file root đi. Không down đc vì đường link bị lỗi "....."

Link chính xác là:
    Recovery: http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1596285
    Super SU: http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1538053
    Lần sửa cuối bởi TungPham; 23-06-2012 lúc 07:08 PM

13. The Following User Says Thank You to sss1388 For This Useful Post:

BlackCat1987 (24-06-2012)

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

Các bác cho hỏi Root XS có phải Unlock trước không vậy?

Trang 1/20 12311 ... CuốiCuối

Từ khóa (Tag) của chủ đề này