Đặt mua HTC One
Đặt mua HTC One

Trang 1/19 12311 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 187
    Steam CellphoneS Avatar của BlackCat1987
    Thanks
    710

Hướng dẫn Up Firmware Ice Cream Sandwich 4.0.4 và Root cho Arc - Arc S

Hướng dẫn Up Rom

Cách up room thì chúng ta sẽ dùng công cụ flashtool quen thuộc

+ Bước 1 : download FlashTool bản mới nhất TẠI ĐÂY ( pass : cellphones ), sau đó cài đặt trên PC, cứ Next cho đến khi Finish.

+ Bước 2 : sau khi download flashtool về xong thì chúng ta chạy luôn file .exe để cài đặt. Các bạn cứ chọn Next cho đến khi nào Finish thì thôi. Sau đó vào bên trong ổ C sẽ có 1 thư mục flashtool, mở thư mục flashtoot -->Driver ( sẽ thấy có 1 file .exe là file cài driver cho các dòng máy của Sony ) , các bạn chọn hết tất cả các dòng sau đó ấn Next để cài đặt driver.

+ Bước 3 : D
    ownload
    ICS Firmware Arc
    TẠI ĐÂY
    ICS Firmware Arc S TẠI ĐÂY

+ Bước 4 : Sau khi download về xong các bạn giải nén ra, sẽ đc 1 file .ftf, copy file này vào bên trong thư mục C:\Flashtool\firmwares

+ Bước 5 : tắt điện thoại, sau đó bật file FlashTool.exe, ấn vào Flash rồi chọn tiếp flashmode --> Chọn firmware vừa down về

+ Bước 6 : Khi thấy hình ảnh hướng dẫn hiện lên thì ấn đồng thời phím Back + cắm cáp kết nối vào ( nhìn thấy đèn xanh chuối là chúng tỏ đã nhận máy rồi nhé, nếu chưa đc thì xem đã cài driver chưa )

+ Bước 7 : Ngồi đợi khoảng 3 phút rồi thưởng thức firmware Ice Cream Sandwich của Arc !!!

Video hướng dẫn

Hỉnh ảnh Ice Cream Sandwich 4.0.4 của Arc

Hướng dẫn Root

+ Bước 1 : Tải về kernel 4.0.3 TẠI ĐÂY ( pass : cellphones )

+ Bước 2 :
    Tải về kernel 4.0.4 dành cho Arc : TẠI ĐÂY ( pass : cellphones )

Tải về kernel 4.0.4 dành cho Arc S : TẠI ĐÂY ( pass : cellphones )

+ Bước 3 : Copy 2 file tải về vào C:/Flashtool/ firmwares

+ Bước 4 : Ở trên điện thoại b
    ật "Uknown scources" ( không rõ nguồn ngốc) trong Cài đặt/ Bảo mật và "USB Debugging" (Gỡ rối USB) (trong Cài đặt / phát triển)

+ Bước 5 :
    tắt điện thoại, sau đó bật file FlashTool.exe, ấn vào Flash rồi chọn tiếp flashmode --> Chọn kernel 4.0.3 để flash

+ Bước 6 : Khi thấy hình ảnh hướng dẫn hiện lên thì ấn đồng thời phím Back + cắm cáp kết nối vào ( nhìn thấy đèn xanh chuối là chúng tỏ đã nhận máy rồi nhé, nếu chưa đc thì xem đã cài driver chưa )

+ Bước 7 : Sau khi Flash Kernel xong thì download tiếp phần mềm Root trực tiếp trên PCTẠI ĐÂY(pass:cellphones). Sau khi download về xong thì giải nén ra rồi chạy file runme.bat, cắm cáp kết nối giữa điện thoại với máy tính, sau đó đt của bạn sẽ Restart lại 1 vài lần, những cứ để nó tự chạy ko sao cả, khoảng 2-3 phút là sẽ Root máy thành công và sẽ thấy biểu tượng Superuser.

+ Bước 8 : Bạn nào dùng Arc thì Flash lại kernel 4.0.4 của Arc, dùng Arc S thì flash lại kernel 4.0.4 của Arc S ( làm như bước 5 ), sau đó bật máy lên và sử dụng như bình thường nhé.

Hình ảnh 4.0.4 của Arc đã Root
    Lần sửa cuối bởi BlackCat1987; 22-08-2012 lúc 03:11 PM

2. The Following 9 Users Say Thank You to BlackCat1987 For This Useful Post:

0978700825 (31-05-2013),clantan (30-07-2012),lon3lystarl (11-01-2013),ManhCuong (26-01-2013),Marl.s9 (04-10-2012),minh281 (10-01-2013),mrbeoi (03-07-2012),quoccuongdl (18-08-2012),shimizulhn (11-09-2012)

Thành Viên Mới
    Thanks
    1

Re: Hướng dẫn Up Firmware Ice Cream Sandwich 4.0.4 và Root cho Xperia Arc

ARC s dùng được chứ bạn???

Thành Viên Mới
    Thanks
    1

Re: Hướng dẫn Up Firmware Ice Cream Sandwich 4.0.4 và Root cho Xperia Arc

cái này có phải unlock bootloader không mod ơi ? , Dùng được cho Ars S chứ ?
    Cách cũ dùng tool DooMLoRD_v1 còn sài được không mod ơi , cách đó nhanh và dễ dàng lắm
    Lần sửa cuối bởi tcminh; 28-06-2012 lúc 01:39 AM

Thanks
    710

Re: Hướng dẫn Up Firmware Ice Cream Sandwich 4.0.4 và Root cho Xperia Arc - Arc S

Quote Nguyên văn bởi huy_09 Xem bài viết
    ARC s dùng được chứ bạn???
    đc cậu nhé, mình đã hướng dẫn cách làm và cả link download kernel của Arc và Arc S rồi đó
    Quote Nguyên văn bởi tcminh Xem bài viết
    cái này có phải unlock bootloader không mod ơi ? , Dùng được cho Ars S chứ ?
    Cách cũ dùng tool DooMLoRD_v1 còn sài được không mod ơi , cách đó nhanh và dễ dàng lắm
    Ko cần unlock bootloader cậu nhé. Đưa về kernel 4.0.3 sau đó cũng chạy doomlord để root, sau đó đưa về lại kernel 4.0.4 là đc

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

Re: Hướng dẫn Up Firmware Ice Cream Sandwich 4.0.4 và Root cho Xperia Arc - Arc S

bác chủ thớt cho em hỏi với, sao em root xong, thấy cái SU trong app draw rồi, nhưng khi cắm vào PC thì cái PC companion nó lại báo máy em là Arc trong khi em dùng arc S @@, với lại nếu em dùng chức năng cài đặt lại dữ liệu của nhà sản xuất thì có mất root không @@

Thanks
    710

Quote Nguyên văn bởi Oohlala Xem bài viết
    bác chủ thớt cho em hỏi với, sao em root xong, thấy cái SU trong app draw rồi, nhưng khi cắm vào PC thì cái PC companion nó lại báo máy em là Arc trong khi em dùng arc S @@, với lại nếu em dùng chức năng cài đặt lại dữ liệu của nhà sản xuất thì có mất root không @@
    Do driver của cậu nó nhận chưa chuẩn đấy, cậu cài lại driver của máy là đc nhé, hoặc thử khởi động lại máy tính xem . Cài đặt lại dữ liệu của nhà sản xuất thì ko bị mất Root mà chỉ bị mất những ứng dụng cậu đã cài thôi, tin nhắn, danh bạ, nhật ký cuộc gọi.

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

mình đã làm giống ban hướng dẫn. đã lên dc 4.0 và root. nhưng khi mình dùng root explorer để xoá các phần mềm k cần thiết thì máy bảo là chưa root (mặc dù máy mình đã có icon super use) giờ phải làm thế nào.mong bạn giúp mình. thank bạn

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

Re: Hướng dẫn Up Firmware Ice Cream Sandwich 4.0.4 và Root cho Arc - Arc S

e đã nâng cấp va root dc rồi. thank bac nhieu, nhung bi 1 lỗi la wifi k dc. phải làm sao đây bác

Thành Viên Mới Avatar của mrbeoi
    Thanks
    30

Bác ơi sao em dùng doomlord root ấn phím bất kì thì đến đoạn này nó lại dừng ạ,hình đây ạ :
    Lần sửa cuối bởi mrbeoi; 03-07-2012 lúc 11:21 PM

Thanks
    710

Quote Nguyên văn bởi boyxytrum Xem bài viết
    mình đã làm giống ban hướng dẫn. đã lên dc 4.0 và root. nhưng khi mình dùng root explorer để xoá các phần mềm k cần thiết thì máy bảo là chưa root (mặc dù máy mình đã có icon super use) giờ phải làm thế nào.mong bạn giúp mình. thank bạn
    Cậu thử cài titanium backup pro để nó check lại xem đã Root hay chưa, còn nếu vẫn chưa được thì thử lại cho mình nhé, vì biểu tượng superuser có thể là hiện ảo chứ ko phải là máy đã Root được
    Quote Nguyên văn bởi boyxytrum Xem bài viết
    e đã nâng cấp va root dc rồi. thank bac nhieu, nhung bi 1 lỗi la wifi k dc. phải làm sao đây bác
    Cậu thử flash lại firmware xem, vì mình chạy cho rất nhiều máy rồi, ko thấy máy nào bị lỗi wifi cả
    Quote Nguyên văn bởi mrbeoi Xem bài viết
    Bác ơi sao em dùng doomlord root ấn phím bất kì thì đến đoạn này nó lại dừng ạ,hình đây ạ :
    Cậu kiểm tra cho mình xem máy cậu đã bật unkown sources và usb debugging lên chưa nhé, xong thử lại cho mình xem có đc ko

12. The Following 2 Users Say Thank You to BlackCat1987 For This Useful Post:

mrbeoi (19-08-2012),thivirginia (17-08-2012)

Trang 1/19 12311 ... CuốiCuối